Muhimmin albarkatun kasa don gypsum plastering mai sauƙi-cellulose ether

1. Raw abu na cellulose ether

Cellulose ether don ginawa shine polymer wanda ba shi da ruwa mai narkewa wanda tushensa shine:

Cellulose (itace ɓangaren litattafan almara ko auduga linter), halogenated hydrocarbons (methane chloride, ethyl chloride ko wasu dogon-sarkar halides), epoxy mahadi (ethylene oxide, propylene oxide, da dai sauransu).

HPMC-Hydroxypropyl Methyl Cellulose Ether

HEC-Hydroxyethyl Cellulose Ether

HEMC-Hydroxyethyl Methyl Cellulose Ether

EHEC-Ethyl Hydroxyethyl Cellulose Ether

MC-methyl cellulose ether

2. Abubuwan da ke cikin ether cellulose

Abubuwan da ke cikin ethers cellulose sun dogara da:

Digiri na Polymerization DP Adadin raka'o'in glucose — danko

Masu maye gurbinsu da matakin maye gurbinsu, matakin daidaituwar canji -- ƙayyade filin aikace-aikacen

Girman Barbashi--Narkewa

Maganin saman (watau jinkirin rushewa) --lokacin danko yana da alaƙa da ƙimar pH na tsarin.

Digiri na gyare-gyare-- Inganta juriya na sag da aiki na ether cellulose.

3. Matsayin ether cellulose - riƙewar ruwa

Cellulose ether wani fili ne na sarkar polymer wanda ya ƙunshi raka'a β-D-glucose. Ƙungiyar hydroxyl a cikin kwayoyin halitta da oxygen atom a kan ether bond suna samar da haɗin gwiwar hydrogen tare da kwayoyin ruwa, wanda ke yada kwayoyin ruwa a saman sarkar polymer kuma ya haɗa kwayoyin. A cikin sarkar, yana jinkirta fitar da ruwa kuma an shafe shi ta hanyar tushe Layer.

Fa'idodin da aka bayar ta kaddarorin riƙe ruwa na ethers cellulose:

Babu buƙatar jika tushe Layer, tsarin ceto

kyakkyawan gini

isasshen ƙarfi

4. Matsayin ether cellulose - sakamako mai girma

Cellulose ether na iya haɓaka haɗin kai tsakanin abubuwan da ke tattare da turmi na tushen gypsum, wanda ke nunawa a cikin haɓakar daidaituwa na turmi.

Babban fa'idodin da aka bayar ta hanyar kauri na ethers cellulose sune:

Rage tokar ƙasa

Ƙara mannewa zuwa tushe

Rage raguwar turmi

kiyaye turmi ko da

5. Matsayin ether cellulose - aikin saman

Cellulose ether ƙunshi hydrophilic kungiyoyin (hydroxyl kungiyoyin, ether bonds) da hydrophobic kungiyoyin (methyl kungiyoyin, ethyl kungiyoyin, glucose zobe) da kuma surfactant.

(The surface tashin hankali na ruwa ne 72mN / m, surfactant ne 30mN / m, da cellulose ether ne HPC 42, HPMC 50, MC 56, HEC 69, CMC 71mN / m)

Babban fa'idodin da aka bayar ta aikin saman ethers cellulose sune:

Tasirin da ke haifar da iska (mai laushi mai laushi, ƙarancin rigar yawa, ƙarancin roba, juriya na daskare)

Wetting (yana ƙara adhesion zuwa substrate)

6. Bukatun gypsum plaster haske don ether cellulose

(1). Kyakkyawan riƙe ruwa

(2). Kyakkyawan aiki mai kyau, babu caking

(3). Batch scraping santsi

(4). Mai ƙarfi anti-sagging

(5). Gel zafin jiki ya fi 75 ° C

(6). Yawan rushewar sauri

(7). Zai fi kyau a sami ikon shigar da iska da daidaita kumfa na iska a cikin turmi

11. Yadda za a ƙayyade adadin cellulose ether

Don plastering plasters, wajibi ne a riƙe isasshen ruwa a cikin turmi na dogon lokaci don samun aiki mai kyau da kuma guje wa fashewar saman. A lokaci guda, ether cellulose yana riƙe da adadin ruwan da ya dace na dogon lokaci don yin turmi ya sami kwanciyar hankali na coagulation.

Adadin ether cellulose ya dogara da:

Danko na cellulose ether

Tsarin samar da ether cellulose

Matsakaicin Matsakaicin Matsayi da Rarraba Cellulose Ether

Rarraba Girman Barbashi na Cellulose Ether

Nau'i da abun da ke ciki na turmi na tushen gypsum

Ƙarfin ɗaukar ruwa na tushe Layer

Amfanin Ruwa don Daidaitaccen Yadawar Turmi-Gypsum

Saita lokacin turmi na tushen gypsum

Gina kauri da aikin yi

Yanayin gini (kamar zazzabi, saurin iska, da sauransu)

Hanyar gine-gine (hannun scraping, inji mai feshi)


Lokacin aikawa: Janairu-18-2023