Sakamakon aikin hydroxypropyl methylcellulose ether a cikin busassun busassun turmi

Riƙewar ruwa na hydroxypropyl methylcellulose ether

Riƙewar ruwa na busassun busassun turmi yana nufin iyawar turmi don riƙewa da kulle ruwa. Mafi girman danko na hydroxypropyl methylcellulose ether, mafi kyawun riƙewar ruwa. Domin tsarin cellulose ya ƙunshi hydroxyl da ether bonds, oxygen atoms a kan hydroxyl da ether bond kungiyoyin suna haɗuwa da kwayoyin ruwa don samar da haɗin gwiwar hydrogen, ta yadda ruwan kyauta ya zama ruwan da aka ɗaure kuma ya haɗa ruwa, don haka yana taka rawa wajen riƙe ruwa.

Solubility na Hydroxypropyl Methyl Cellulose Ether

1. M barbashi cellulose ether ne mai sauki tarwatsa a cikin ruwa ba tare da agglomeration, amma rushe kudi ne sosai jinkirin. Cellulose ether da ke ƙasa 60 raga yana narkar da cikin ruwa na kimanin minti 60.

2. Fine barbashi cellulose ether ne mai sauki tarwatsa a cikin ruwa ba tare da agglomeration, da kuma rushe kudi ne matsakaici. Cellulose ether sama da raga 80 yana narkar da shi cikin ruwa na kimanin mintuna 3.

3. Ultra-lafiya barbashi cellulose ether tarwatsa da sauri a cikin ruwa, narke da sauri, kuma Forms danko da sauri. Cellulose ether sama da raga 120 yana narkewa cikin ruwa na kimanin daƙiƙa 10-30.

Mafi kyawun barbashi na hydroxypropyl methylcellulose ether, mafi kyawun riƙewar ruwa. Fuskokin ether cellulose mai girma-girma yana narkewa nan da nan bayan tuntuɓar ruwa kuma ya haifar da sabon abu na gel. Manne yana nannade kayan don hana kwayoyin ruwa ci gaba da shiga. Wani lokaci ba za a iya tarwatsewa da narkar da shi iri ɗaya ba ko da bayan an daɗe yana motsawa, yana samar da maganin flocculent mai hazo ko tashin hankali. Barbashi masu kyau suna watse kuma suna narkewa nan da nan bayan tuntuɓar ruwa don samar da ɗanko iri ɗaya.

PH darajar hydroxypropyl methylcellulose ether (retarding ko farkon ƙarfin tasirin)

Ƙimar pH na masana'antun hydroxypropyl methylcellulose ether a gida da waje ana sarrafa shi a kusan 7, wanda ke cikin yanayin acidic. Saboda har yanzu akwai adadi mai yawa na tsarin zoben anhydroglucose a cikin tsarin kwayoyin halitta na ether, zoben anhydroglucose shine babban rukunin da ke haifar da jinkirin ciminti. Zoben anhydroglucose na iya yin ions calcium a cikin maganin hydration na siminti yana haifar da mahaɗan ƙwayoyin ƙwayoyin ƙwayoyin calcium-calcium, rage yawan ƙwayar calcium ion yayin lokacin shigar da siminti hydration, hana samuwar da hazo na calcium hydroxide da calcium gishiri lu'ulu'u, da jinkirta hydration na siminti. tsari. Idan darajar PH tana cikin yanayin alkaline, turmi zai bayyana a yanayin ƙarfin farko. Yanzu yawancin masana'antu suna amfani da sodium carbonate don daidaita ƙimar pH. Sodium carbonate wani nau'in wakili ne mai saurin saiti. Sodium carbonate yana inganta aikin saman simintin siminti, yana inganta haɗin kai tsakanin barbashi, kuma yana kara inganta danko na turmi. A lokaci guda kuma, sodium carbonate da sauri ya haɗu tare da ions calcium a cikin turmi don haɓaka samuwar ettringite, kuma siminti yana haɗuwa da sauri. Sabili da haka, ya kamata a daidaita ƙimar pH bisa ga abokan ciniki daban-daban a cikin ainihin tsarin samarwa.

Abubuwan Haɗawar iska na Hydroxypropyl Methyl Cellulose Ether

Tasirin haɓakar iska na hydroxypropyl methylcellulose ether shine yafi saboda ether cellulose shima nau'in surfactant ne. Ayyukan interfacial na ether cellulose yana faruwa ne akan haɗin gas-ruwa-m. Na farko, gabatarwar kumfa na iska, biye da watsawa da tasirin Wetting. Cellulose ether yana ƙunshe da ƙungiyoyin alkyl, waɗanda ke rage yawan tashin hankali na sama da makamashi na ruwa, yana mai da sauƙi don samar da ƙananan kumfa masu rufaffiyar da yawa yayin aiwatar da aiwatar da maganin ruwa.

Abubuwan Gel na Hydroxypropyl Methyl Cellulose Ether

Bayan da hydroxypropyl methylcellulose ether ya narkar da a cikin turmi, methoxyl da hydroxypropyl kungiyoyin a kan kwayoyin sarkar za su amsa tare da calcium ions da aluminum ions a cikin slurry don samar da wani danko mai danko gel da kuma cika a cikin siminti turmi wofi. , inganta ƙaƙƙarfan turmi, taka rawar cikawa mai sauƙi da ƙarfafawa. Koyaya, lokacin da matrix ɗin da aka haɗa yana ƙarƙashin matsin lamba, polymer ba zai iya taka rawar goyan baya mai ƙarfi ba, don haka ƙarfi da niƙaƙƙewar turmi suna raguwa.

Samuwar Fim na Hydroxypropyl Methyl Cellulose Ether

Bayan an ƙara hydroxypropyl methyl cellulose ether don hydration, an samar da wani bakin ciki Layer na fim ɗin latex tsakanin sassan siminti. Wannan fim ɗin yana da tasirin rufewa kuma yana inganta bushewar ƙasa na turmi. Saboda kyakkyawar riƙewar ruwa na hydroxypropyl methylcellulose ether, ana adana isassun ƙwayoyin ruwa a cikin turmi, don haka tabbatar da taurin hydration na siminti da cikakken haɓakar ƙarfi, haɓaka ƙarfin haɗin gwiwa na turmi, kuma a lokaci guda Yana yana inganta haɗin kai na turmi, yana sa turmi ya kasance mai kyau na filastik da sassauci, kuma yana rage raguwa da nakasar turmi.


Lokacin aikawa: Mayu-23-2023