Koyi game da hydroxypropyl methylcellulose

1. Menene babban amfani da hydroxypropyl methylcellulose?

Ana amfani da HPMC sosai a cikin kayan gini, sutura, resins na roba, yumbu, magunguna, abinci, yadi, noma, kayan kwalliya, taba da sauran masana'antu.Ana iya raba HPMC zuwa matakin masana'antu, darajar abinci da kuma darajar magunguna bisa ga amfanin sa.

2. Akwai nau'ikan hydroxypropyl methylcellulose da yawa.Menene bambancin dake tsakaninsu?

Ana iya raba HPMC zuwa nau'in nan take (tambarin suffix "S") da nau'in mai narkewa mai zafi.Nau'in samfuran nan take suna watse da sauri cikin ruwan sanyi kuma su ɓace cikin ruwa.A wannan lokacin, ruwan ba shi da danko saboda HPMC kawai ya tarwatse a cikin ruwa kuma ba shi da mafita ta gaske.Bayan kamar (hargitsi) minti 2, dankon ruwan yana ƙaruwa sannu a hankali kuma an sami colloid mai haske.Abubuwan da za a iya narkewa, a cikin ruwan sanyi, na iya watsewa cikin ruwan zafi da sauri kuma su ɓace cikin ruwan zafi.Lokacin da zafin jiki ya faɗi zuwa wani zafin jiki (bisa ga zazzabi na gel na samfurin), danko yana bayyana a hankali har sai an sami colloid mai haske da danko.

3. Menene hanyoyin maganin hydroxypropyl methylcellulose?

1. Duk samfurori za a iya ƙarawa zuwa kayan aiki ta bushe bushe;

2. Yana buƙatar ƙara kai tsaye zuwa maganin ruwa na zafin jiki na al'ada.Zai fi kyau a yi amfani da nau'in watsawar ruwan sanyi.Bayan ƙarawa, yawanci yakan kai lokacin yin kauri a cikin mintuna 10-90 (jiƙa, motsawa, motsawa).

3. Don samfurori na yau da kullun, motsawa da watsawa da ruwan zafi da farko, sannan ƙara ruwan sanyi don narkewa bayan motsawa da sanyaya.

4. Idan agglomeration ko wrapping faruwa a lokacin narkar da, shi ne saboda stirring bai isa ba ko talakawa model an kai tsaye kara zuwa ruwan sanyi.A wannan gaba, motsawa da sauri.

5. Idan an haifar da kumfa a lokacin rushewa, ana iya barin su na tsawon sa'o'i 2-12 (ƙayyadaddun lokaci ya dogara da daidaito na maganin) ko cirewa ta hanyar cirewa, matsa lamba, da dai sauransu, kuma adadin da ya dace na defoaming wakili zai iya kuma. a kara.

4. Yadda za a yi hukunci da ingancin hydroxypropyl methylcellulose a sauƙaƙe da fahimta?

1. Farar fata.Ko da yake fari ba zai iya yanke hukunci ko HPMC yana da kyau ko a'a ba, kuma ƙara abubuwan fata yayin aikin samarwa zai shafi ingancin sa, yawancin samfuran masu kyau suna da kyaun fari.

2. Fineness: Lalacewar HPMC gabaɗaya 80 raga da raga 100, ƙasa da 120, mafi kyawun mafi kyau.

3. Hasken watsawa: HPMC yana samar da colloid mai haske a cikin ruwa.Dubi watsa haske.Mafi girman isar da haske, mafi kyawun haɓakawa, wanda ke nufin akwai ƙarancin abubuwa marasa narkewa a ciki.A tsaye reactor ne gaba ɗaya mai kyau, kuma a kwance reactor zai fitar da wasu.Amma ba za a iya cewa ingancin samar da kettles a tsaye ya fi na kettles a kwance ba.Akwai dalilai da yawa waɗanda ke ƙayyade ingancin samfur.

4. Musamman nauyi: Girman ƙayyadaddun nauyi, mafi nauyi mafi kyau.Mafi girman ƙayyadaddun nauyi, mafi girman abun ciki na hydroxypropyl shine.Gabaɗaya, mafi girman abun ciki na hydroxypropyl, mafi kyawun riƙewar ruwa.

5. Nawa ake amfani da hydroxypropyl methylcellulose a cikin putty foda?

Adadin HPMC da aka yi amfani da shi a cikin ainihin aikace-aikacen ya bambanta daga wuri zuwa wuri, gabaɗaya magana, yana tsakanin 4-5 kg, dangane da yanayin yanayi, zafin jiki, ingancin ash na gida, ƙirar foda da kuma buƙatun ingancin abokin ciniki.

6. Menene danko na hydroxypropyl methylcellulose?

Putty foda gabaɗaya farashin RMB 100,000, yayin da turmi yana da buƙatu mafi girma.Kudinsa RMB 150,000 don sauƙin amfani.Bugu da ƙari, mafi mahimmancin aikin HPMC shine riƙe ruwa, sannan kauri ya biyo baya.A cikin foda mai sanyaya, idan dai riƙewar ruwa yana da kyau kuma danko yana da ƙasa (7-8), kuma yana yiwuwa.Tabbas, mafi girman danko, mafi kyawun riƙewar ruwa.Lokacin da danko ya wuce 100,000, danko yana da ɗan tasiri akan riƙewar ruwa.

7. Menene manyan alamun fasaha na hydroxypropyl methylcellulose?

Hydroxypropyl abun ciki

Methyl abun ciki

danko

Ash

bushe nauyi asarar

8. Menene manyan albarkatun kasa na hydroxypropyl methylcellulose?

Babban albarkatun kasa na HPMC: auduga mai ladabi, methyl chloride, propylene oxide, sauran albarkatun kasa, soda caustic, da toluene acid.

9. Aikace-aikacen da babban aikin hydroxypropyl methylcellulose a cikin sa foda, shine sinadaran?

A cikin foda, yana yin manyan ayyuka guda uku: kauri, riƙe ruwa da gini.Yin kauri na iya kauri cellulose kuma yana taka rawa mai dakatarwa, yana kiyaye bayani iri ɗaya sama da ƙasa da kuma hana sagging.Riƙewar ruwa: Sanya foda ta bushe a hankali kuma a taimaka wa calcium mai launin toka don amsawa ƙarƙashin aikin ruwa.Ƙarfafa aiki: Cellulose yana da tasiri mai tasiri, wanda ya sa foda na putty yana da kyakkyawan aiki.HPMC baya shiga cikin kowane halayen sinadarai kuma yana taka rawar tallafi kawai.

10. Hydroxypropyl methylcellulose shine ether cellulose maras ionic, don haka menene nau'in nau'in nau'in ionic?

Gabaɗaya magana, inert abubuwa ba sa shiga cikin halayen sinadarai.

CMC (carboxymethylcellulose) shine cellulose cationic kuma zai juya zuwa tofu dregs lokacin da aka fallasa shi da ash ash.

11. Menene zazzabi na gel na hydroxypropyl methylcellulose da ke da alaƙa?

Zazzaɓin gel na HPMC yana da alaƙa da abun ciki na methoxyl.Ƙananan abun ciki na methoxyl, mafi girman yawan zafin jiki na gel.

12. Shin akwai wata dangantaka tsakanin putty foda da hydroxypropyl methylcellulose?

Wannan yana da mahimmanci!HPMC yana da ƙarancin riƙe ruwa kuma zai haifar da foda.

13. Menene bambanci a cikin tsarin samarwa tsakanin maganin ruwan sanyi da ruwan zafi na hydroxypropyl methylcellulose?

Nau'in mai narkewa mai sanyi na HPMC yana saurin tarwatsewa cikin ruwan sanyi bayan jiyya ta sama tare da glioxal, amma a zahiri baya narkewa.Dankin yana tashi, wato yana narkewa.Nau'in narke mai zafi ba a yi masa magani da glioxal ba.Glyoxal yana da girma kuma yana tarwatsewa da sauri, amma yana da ɗan ɗanko kaɗan da ƙaramin ƙara, kuma akasin haka.

14. Menene kamshin hydroxypropyl methylcellulose?

HPMC da aka samar ta hanyar mai narkewa ana yin shi tare da toluene da barasa isopropyl azaman kaushi.Idan ba'a wanke shi da kyau ba, za'a sami ɗan wari.(Neutralization da sake amfani da shi shine mabuɗin tsari don wari)

15. Yadda za a zabi hydroxypropyl methylcellulose mai dacewa don amfani daban-daban?

Putty foda: babban buƙatun riƙe ruwa da ingantaccen aikin gini (alamar da aka ba da shawarar: 7010N)

Tumi na tushen siminti na yau da kullun: riƙewar ruwa mai tsayi, juriya mai zafi, ɗanɗanon ɗanɗano nan take (jin da aka ba da shawarar: HPK100M)

Aikace-aikacen m na gini: samfurin nan take, babban danko.(Tambarin da aka ba da shawarar: HPK200MS)

Turmi Gypsum: babban riƙon ruwa, matsakaici-ƙananan danko, danko nan take (jin da aka ba da shawarar: HPK600M)

16. Menene sauran sunan hydroxypropyl methylcellulose?

HPMC ko MHPC kuma ana san su da hydroxypropyl methylcellulose da hydroxypropyl methylcellulose ether.

17. Aikace-aikace na hydroxypropyl methylcellulose a cikin putty foda.Menene ke haifar da foda mai sanya kumfa?

HPMC tana taka muhimmiyar rawa guda uku a cikin foda: kauri, riƙe ruwa da gini.Dalilan kumfa sune:

1. Ƙara ruwa da yawa.

2. Idan kasa bai bushe ba, goge wani Layer a saman zai haifar da blisters cikin sauƙi.

18. Menene bambanci tsakanin hydroxypropyl methylcellulose da MC:

MC, methyl cellulose, an yi shi daga auduga mai ladabi bayan maganin alkali, ta yin amfani da methane chloride a matsayin wakili na etherifying, da jerin halayen don samar da ether cellulose.Babban digiri na maye gurbin shine 1.6-2.0, kuma solubility na digiri daban-daban na maye shima ya bambanta.Yana da ether cellulose maras ionic.

(1) Riƙewar ruwa na methylcellulose ya dogara da adadin adadinsa, danko, fineness barbashi da rushewar kudi.Gabaɗaya magana, adadin ƙari yana da girma, ƙarancin ɗanɗano kaɗan ne, danko yana da girma, kuma yawan riƙe ruwa yana da girma.Ƙarin ƙarin adadin yana da tasiri mai girma a kan yawan ajiyar ruwa, kuma danko ba shi da wani abu da ya dace da yawan ruwa.A rushe kudi yafi dogara a kan surface gyara digiri da barbashi fineness na cellulose barbashi.Daga cikin ethers cellulose da ke sama, methylcellulose da hydroxypropylmethylcellulose suna da ƙimar riƙe ruwa mafi girma.

(2) Methyl cellulose na iya narkar da shi a cikin ruwan sanyi, amma zai gamu da wahala wajen narkewa cikin ruwan zafi.Maganin sa na ruwa yana da ƙarfi sosai a cikin kewayon pH = 3-12, kuma yana da dacewa mai kyau tare da sitaci da yawan surfactants.Lokacin da zafin jiki ya kai gel Lokacin da zafin jiki ya karu, gelation zai faru.

(3) Canje-canjen yanayin zafi zai yi tasiri sosai akan yawan riƙe ruwa na methylcellulose.Gabaɗaya, mafi girman zafin jiki, mafi munin ƙimar riƙe ruwa.Idan zafin turmi ya wuce digiri 40, riƙewar ruwa na methylcellulose zai lalace sosai, yana yin tasiri sosai ga ginin turmi.

(4) Methylcellulose yana da tasiri mai mahimmanci akan ginin da mannewa na turmi.Manne a nan yana nufin mannewa da ake ji tsakanin kayan aikin aikace-aikacen ma'aikaci da kayan tushe na bango, wato, juriyar juriya na turmi.Mannewa yana da yawa, juriya na juriya na turmi yana da yawa, kuma ƙarfin da ma'aikata ke buƙata yayin amfani da shi ma yana da yawa, don haka aikin ginin turmi ba shi da kyau.


Lokacin aikawa: Janairu-31-2024