Matsalolin da cellulose ke haifarwa lokacin amfani da foda

Ana amfani da Cellulose sosai a cikin turmi mai rufi masterbatch, putty foda, titin kwalta, samfuran gypsum da sauran masana'antu.Yana da halaye na haɓakawa da haɓaka kayan gini, da haɓaka kwanciyar hankali na samarwa da dacewa da ginin.A yau, zan gabatar muku da matsalolin da cellulose ke haifarwa lokacin amfani da foda.

(1) Bayan an hada powder da ruwa, sai a rika yawan motsa shi, sai ya zama sirara.

Ana amfani da Cellulose azaman mai kauri da mai riƙe da ruwa a cikin foda.Saboda thixotropy na cellulose kanta, ƙari na cellulose a cikin putty foda kuma yana haifar da thixotropy bayan an haɗa putty da ruwa.Irin wannan nau'in thixotropy yana lalacewa ta hanyar lalata tsarin da aka haɗa da sassauƙa na abubuwan da ke cikin foda.Irin waɗannan tsarin suna tasowa a hutawa kuma suna tarwatse a ƙarƙashin damuwa.

(2) Saka yana da nauyi mai nauyi yayin aiwatar da gogewa.

Irin wannan yanayin yawanci yana faruwa ne saboda dankon cellulose da ake amfani da shi ya yi yawa.Adadin da aka ba da shawarar ƙarin adadin bangon ciki shine 3-5kg, kuma danko shine 80,000-100,000.

(3) Dankowar cellulose tare da danko iri ɗaya ya bambanta a lokacin hunturu da bazara.

Saboda thermal gelation na cellulose, danko na putty da turmi da aka yi zai ragu sannu a hankali tare da karuwar zafin jiki.Lokacin da zafin jiki ya zarce yawan zafin jiki na cellulose, cellulose za a haɗe daga ruwa, don haka rasa danko.Ana bada shawara don zaɓar samfurin tare da danko mafi girma lokacin amfani da samfurin a lokacin rani, ko ƙara yawan adadin cellulose, kuma zaɓi samfurin tare da zafin jiki mafi girma.Gwada kada ku yi amfani da methyl cellulose a lokacin rani.A kusa da digiri 55, zafin jiki ya ɗan ƙara girma, kuma danko zai yi tasiri sosai.

Don taƙaitawa, ana amfani da cellulose a cikin sa foda da sauran masana'antu, wanda zai iya inganta haɓakar ruwa, rage yawan yawa, yana da kyakkyawan yanayin iska, kuma yana da kore da muhalli.Shi ne mafi kyawun zaɓi a gare mu mu zaɓa da amfani.


Lokacin aikawa: Mayu-17-2023