Tasirin hydroxypropyl methylcellulose akan kaddarorin turmi bugu na 3D

Ta hanyar nazarin tasirin nau'ikan nau'ikan nau'ikan hydroxypropyl methylcellulose (HPMC) akan bugu, kaddarorin rheological da kaddarorin inji na turmi bugu na 3D, an tattauna adadin da ya dace na HPMC, kuma an bincika tsarin tasirin sa a hade tare da ƙananan ƙwayoyin cuta.Sakamakon ya nuna cewa ruwan turmi yana raguwa tare da karuwar abun ciki na HPMC, wato extrudability yana raguwa tare da karuwar abun ciki na HPMC, amma ƙarfin riƙewar ruwa yana inganta.Extrudability;ƙimar riƙe siffar siffar da juriya na shigar azzakari cikin girman kai yana ƙaruwa sosai tare da haɓaka abun ciki na HPMC, wato, tare da haɓaka abun ciki na HPMC, haɓaka tari kuma yana tsawaita lokacin bugu;daga ra'ayi na rheology, tare da karuwa da abun ciki na HPMC, danko na fili, yawan danniya da dankon filastik na slurry ya karu sosai, kuma stackability ya inganta;thixotropy na farko ya karu sannan kuma ya ragu tare da karuwar abubuwan da ke cikin HPMC, kuma an inganta bugawa;Abubuwan da ke cikin HPMC ya karu Maɗaukaki zai sa porosity na turmi ya karu da ƙarfi Ana ba da shawarar cewa abun ciki na HPMC kada ya wuce 0.20%.

A cikin 'yan shekarun nan, fasahar 3D (wanda kuma aka sani da "ƙarin masana'antu") fasahar ta haɓaka cikin sauri kuma an yi amfani da ita sosai a fannoni da yawa kamar injiniyan halittu, sararin samaniya, da ƙirƙirar fasaha.Tsarin fasaha na bugu na 3D mara kyauta ya inganta kayan abu sosai da kuma sassaucin ƙirar tsari da tsarin aikin sa mai sarrafa kansa ba wai kawai ceton ɗan adam bane, amma kuma ya dace da ayyukan gine-gine a wurare daban-daban.Haɗin fasahar bugu na 3D da filin gini yana da sabbin abubuwa da ban sha'awa.A halin yanzu, siminti-tushen kayan 3D The wakilin tsari na bugu ne extrusion stacking tsari (ciki har da kwane-kwane aiwatar da kwane-kwane crafting) da kankare bugu da foda bonding tsari (D-siffar tsari).Daga cikin su, da extrusion stacking tsari yana da abũbuwan amfãni daga kananan bambanci daga gargajiya kankare gyare-gyaren tsari, high yiwuwa na manyan-size aka gyara da gini halin kaka.Mafi ƙarancin fa'ida ya zama wuraren bincike na yanzu na fasahar bugu na 3D na kayan tushen siminti.

Don kayan aikin ciminti da aka yi amfani da su azaman “kayan tawada” don bugu na 3D, buƙatun aikin su ya bambanta da na kayan aikin siminti gabaɗaya: a gefe guda, akwai wasu buƙatu don aiki na sabbin kayan tushen ciminti, da tsarin gine-gine yana buƙatar biyan buƙatun fitar da santsi, A gefe guda kuma, kayan da aka yi da siminti da aka fitar yana buƙatar zama abin tarawa, wato, ba zai rushe ba ko kuma ya lalace sosai a ƙarƙashin aikin nasa nauyi da kuma matsa lamba. babba Layer.Bugu da ƙari, tsarin lamination na 3D bugu ya sa yadudduka tsakanin yadudduka Don tabbatar da kyawawan kayan aikin injiniya na yanki mai tsaka-tsaki, kayan gine-gine na 3D ya kamata su kasance suna da kyau adhesion.A taƙaice, an tsara zane na extrudability, stackability, da babban mannewa a lokaci guda.Kayayyakin siminti ɗaya ne daga cikin abubuwan da ake buƙata don aiwatar da fasahar bugu na 3D a fagen gini.Daidaita tsarin hydration da halayen rheological na kayan siminti sune hanyoyi guda biyu masu mahimmanci don inganta aikin bugu na sama.Daidaita tsarin hydration na kayan siminti Yana da wuyar aiwatarwa, kuma yana da sauƙi don haifar da matsaloli kamar toshewar bututu;da kuma ka'idojin Properties na rheological yana buƙatar kula da ruwa a lokacin da ake bugawa da kuma saurin tsarawa bayan gyare-gyaren extrusion. kayan don cimma kyakkyawan aikin bugu.

Hydroxypropyl methylcellulose (HPMC) babban kauri ne na polymer.Ana iya haɗa haɗin hydroxyl da ether akan sarkar kwayoyin tare da ruwa kyauta ta hanyar haɗin hydrogen.Gabatar da shi cikin kankare na iya inganta haɗin kai yadda ya kamata.da rike ruwa.A halin yanzu, binciken da aka yi kan tasirin HPMC akan kaddarorin kayan siminti ya fi mayar da hankali kan tasirin sa akan ruwa, riƙe ruwa, da rheology, kuma an ɗan yi bincike kaɗan akan kaddarorin kayan bugu na 3D na tushen siminti. kamar extrudability, stackability, da dai sauransu).Bugu da ƙari, saboda rashin ƙayyadaddun ƙa'idodi na bugu na 3D, har yanzu ba a kafa hanyar kimantawa don buga kayan da aka yi da siminti ba.Ana ƙididdige iyawar kayan ta hanyar adadin yadudduka masu bugawa tare da nakasu mai mahimmanci ko matsakaicin tsayin bugawa.Hanyoyin kimantawa na sama suna ƙarƙashin babban batun batun, rashin fahimtar duniya, da tsari mai wahala.Hanyar kimanta aikin tana da babban ƙarfi da ƙima a aikace-aikacen injiniya.

A cikin wannan takarda, an gabatar da nau'ikan nau'ikan HPMC daban-daban a cikin kayan tushen siminti don haɓaka haɓakar turmi, kuma an ƙididdige tasirin adadin HPMC akan kaddarorin bugu na 3D ta hanyar nazarin bugu, kaddarorin rheological da kaddarorin inji.Dangane da kaddarorin kamar su ruwa Dangane da sakamakon kimantawa, an zaɓi turmi da aka haɗe tare da mafi kyawun adadin HPMC don tabbatar da bugu, kuma an gwada sigogi masu dacewa na mahaɗin da aka buga;dangane da nazarin ilimin halittar ɗan adam na samfurin, an bincika tsarin na ciki na juyin halitta na kayan bugawa.A lokaci guda, an kafa 3D bugu na tushen siminti.Cikakken hanyar kimanta aikin da ake bugawa don haɓaka aikace-aikacen fasahar bugu na 3D a fagen gini.


Lokacin aikawa: Satumba-27-2022